1. Chào mừng Khách đến với Nhân Sự Thái Nguyên.
    - Tra sổ mơ lô đề.

    - Để tham gia cùng chúng tôi! Xin các bạn vui lòng hãy đọc, hiểu, và thực hiện nghiệm chỉnh những nội quy, quy chế sau:

    Dismiss Notice

Nhân viên thư viện kiêm nhiệm giảng dạy có hưởng phụ cấp?

ID: 21398 - Bài viết trong 'Nhân sự Thái Nguyên' gửi bởi Admin, 3 Tháng tư 2020.

  1. Lượt xem: 716

    Bà Nguyễn Minh Thương tốt nghiệp chuyên ngành Sư phạm Tin học, làm nhân viên thư viện tại 1 trường tiểu học đến nay được 10 năm (Quyết định tuyển dụng ghi là nhân viên thư viện). Năm học này do nhà trường thiếu giáo viên môn tin học nên đã phân công bà Thương kiêm nhiệm dạy bộ môn này (12 tiết/tuần). Bà Thương hỏi, bà có được hỗ trợ thêm khoản tiền đứng lớp không?

    Về vấn đề này, Bộ Giáo dục và Đào tạo trả lời như sau:

    Chế độ, chính sách của Nhà nước đối với cán bộ, công chức, viên chức và người lao động được thực hiện theo vị trí việc làm, người làm ở vị trí việc làm nào thì hưởng chế độ chính sách của vị trí việc làm đó. Do vậy, bà Nguyễn Minh Thương là nhân viên thư viện trường học không thuộc đối tượng hưởng chế độ phụ cấp ưu đãi đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy trong các cơ sở giáo dục công lập quy định tại các văn bản sau:

    – Khoản 1 và 2 mục I Thông tư liên tịch số 01/2006/TTLT-BGD&ĐT-BNV-BTC hướng dẫn thực hiện Quyết định số 244/2005/QĐ-TTg ngày 6/10/2005 của Thủ tướng Chính phủ quy định về chế độ phụ cấp ưu đãi đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy trong các cơ sở giáo dục công lập;

    – Thông tư số 27/2018/TT-BGDĐT ngày 25/10/2018 sửa đổi, bổ sung điểm a khoản 3 Điều 1 Thông tư liên tịch số 68/2011/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC-BLĐTBXH ngày 30/12/2011 của Bộ Giáo dục và Đào tạo, Bộ Nội vụ, Bộ Tài chính, Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội hướng dẫn thực hiện một số điều của Nghị định số 54/2011/NĐ-CP ngày 4/7/2011 của Chính phủ về chế độ phụ cấp thâm niên đối với nhà giáo và điểm a khoản 2 Mục I Thông tư liên tịch số 01/2006/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC ngày 23/1/2006 của Bộ Giáo dục và Đào tạo, Bộ Nội vụ, Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện Quyết định số 244/QĐ-TTg ngày 6/10/2005 của Thủ tướng Chính phủ về chế độ phụ cấp ưu đãi đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy trong các cơ sở giáo dục công lập.

    Về việc phân công nhiệm vụ công tác, bà Thương đề nghị Hiệu trưởng phân công nhiệm vụ công tác (trong đó có nhiệm vụ kiêm nhiệm) bảo đảm phù hợp với vị trí nhân viên thư viện của mình.

    Nguồn: Baochinhphu.vn

     
    Quan tâm nhiều
    Công ty Seungwoo Vina tuyển nhân sự bởi Công ty Seung Woo Vina, 18 Tháng mười một 2020 lúc 09:56
    NEW ONE VINA TUYỂN DỤNG NHIỀU VỊ TRÍ bởi newonevina, 23 Tháng mười một 2020 lúc 13:54
    Công ty CP Incomtech Việt Nam tuyển Quản lý siêu thị bởi Tâm Vũ, 18 Tháng mười một 2020 lúc 11:13
    Công ty CP Incomtech Việt Nam tuyển Nhân viên kinh doanh bởi Tâm Vũ, 20 Tháng mười một 2020 lúc 14:18

Chia sẻ trang này