1. Chào mừng Khách đến với Nhân Sự Thái Nguyên.

    Để tham gia cùng chúng tôi! Xin các bạn vui lòng hãy đọc, hiểu, và thực hiện nghiệm chỉnh những nội quy, quy chế sau:

    Dismiss Notice

Quy định giờ dạy chuẩn, chế độ thêm giờ với giáo viên nghề

ID: 18209 - Bài viết trong 'Nhân sự Thái Nguyên' gửi bởi Admin, 24 Tháng mười 2018.

  1. Lượt xem: 540

    giao-vien.jpg
    Ông Lê Văn Nam (Bình Dương) là giáo viên dạy nghề của Trung tâm GDNN-GDTX. Ông Nam muốn biết quy định giờ dạy chuẩn, chế độ thừa giờ áp dụng theo Thông tư số 07/2017/TT-BLĐTBXH hay Thông tư 15/2017/TT-BGDĐT?

    Về vấn đề này, Sở Lao động – Thương binh và Xã hội tỉnh Bình Dương trả lời như sau:

    Tại khoản 1 Điều 1 Thông tư 07/2017/TT-BLĐTBXH: “Thông tư này quy định chế độ làm việc của nhà giáo giảng dạy trong các trường cao đẳng, trường trung cấp, trung tâm giáo dục nghề nghiệp…”, mà theo Luật Giáo dục nghề nghiệp quy định thì Trung tâm GDNN-GDTX là cơ sở giáo dục nghề nghiệp.

    Tại khoản 2, Điều 1, Thông tư 07/2017/TT-BLĐTBXH: “Thông tư này áp dụng đối với nhà giáo, công chức, viên chức quản lý tham gia giảng dạy trình độ cao đẳng, trung cấp, sơ cấp trong các cơ sở hoạt động giáo dục nghề nghiệp”.

    Như vậy, nếu giáo viên đó là giáo viên dạy nghề giảng dạy trình độ sơ cấp trong Trung tâm GDNN-GDTX thì được áp dụng quy định giờ dạy chuẩn, chế độ thừa giờ theo Thông tư 07/2017/TT-BLĐTBXH của Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội.

    Nguồn: Baochinhphu.vn

     
    Quan tâm nhiều
    CÔNG TY TNHH SEKANG VINA Tuyển dụng gấp bởi Dương Xinh, 6 Tháng mười hai 2018 lúc 14:47
    Công ty RFTech tuyển nhân viên nhập dữ liệu ERP bởi rftechtn, 11 Tháng mười hai 2018 lúc 09:18
    SEUNG WOO VINA tuyển dụng nhiều vị trí bởi Công ty Seung Woo Vina, 8 Tháng mười hai 2018 lúc 11:58
    Tuyển dụng Nhân viên Hành chính Nhân sự bởi Ssnewtech, 11 Tháng mười hai 2018 lúc 16:34

Chia sẻ trang này